Looking for climbing partners

Find someone to climb with... anywhere
Post Reply
liaemars
Real Name: Lia Emars

Looking for climbing partners

Post by liaemars » Fri Jun 15, 2018 10:55 am

Nghệ thuật đàm phán khi giao dịch bất động sản với vai trò bên mua

Trong thời gian gần đây, cơn sốt bất động sản Đà Nẵng đang thu hút rất nhiều người về việc mong muốn sở hữu một ngôi nhà tại thành phố Đà Nẵng-được bình chọn là thành phố đáng sống nhất Việt Nam. Người ta nói “An cư- lạc nghiệp”, do vậy việc mua nhà, mua đất trở thành một công việc vô cùng quan trọng đối với mỗi người và được xem là thước đo đánh giá mức độ thành công của họ. Mua một căn nhà hay miếng đất có thể sẽ là giao dịch tài chính lớn nhất mà bạn thực hiện trong đời. Tin nóng “giới đầu tư đang đổ vốn vào bất động sản nghỉ dưỡng". Vì thế, người mua phải trang bị những kỹ năng cần thiết trong hoạt động mua bán để nâng tầm vị thế của mình lên, và thương lượng là một trong số những kỹ năng đó.

Thương lượng giỏi không chỉ giúp bạn mua được bất động sản với mức giá tốt nhất có thể mà còn tiết kiệm được tiền và những khoản lợi nhuận khác về sau.Dưới đây là những tuyệt chiêu biến lời nói thành vũ khí giúp bạn chiến thắng trên đấu trường bất động sản.

Thứ nhất, bạn cần đặt ra giới hạn tài chính

Bạn cần nắm chắc về tình hình tài chính của mình để đặt ra một giới hạn nhất định. Nếu giá cả đưa ra dưới mức giới hạn, hãy đi tiếp và đừng quyết định điều gì vượt quá khả năng thanh toán của bạn. Còn nếu giá cả của ngôi nhà / miếng đất muốn mua quá cao, bạn có thể lựa chọn một trong hai cách: tiếp tục chiến đâu bằng cách thương lượng và tìm kỹ sâu hơn nữa nhằm đạt được mức gia trong tầm kiểm soát; hoặc là bạn từ bỏ mục tiêu đó vì nó vượt quá khả năng cửa mình và lựa chọn một ngôi nhà khác phù hợp hơn với mình.

Image

Bạn cần nắm chắc về tình hình tài chính của mình để đặt ra một giới hạn nhất định

Thứ hai, tìm hiểu về thị trường hiện tại

Hãy tìm hiểu về giá cả của một số bất động sản đang bán khác trước khi bắt đầu thương lượng. Điều này sẽ giúp bạn có một cái nhìn tổng quan về mức giá trung bình của những bất động sản trên thị trường hiện tại. Ngoài ra, nó còn giúp bạn cảm thấy tự tin hơn trong khi trả giá. Cập nhật tin tức thị trường nhà đất tại Đà Nẵng 2018: Dòng vốn đầu tư sẽ đổ về đâu?

Thứ ba, bạn cần trang bị các phẩm chất của một nhà đàm phán tốt

Về tính cách, một tính cách tốt còn quan trọng hơn một kiến thức tốt. Về kiến thức, cần năm được kiến thức về vấn đề chủ đạo: Phải luôn tỏ ra mình là người hiểu biết về bất động sản. Khả năng tìm và tận dụng điểm yếu : Người đàm phán thường rất quan tâm sử dụng phương thức này để thăm dò sơ hở và sau đó tận dụng những thông tin khai thác được thành lợi thế của mình.

Về thần thái, bạn đừng nên bộc lộ cảm xúc quá nhiều. Hãy xem quá trình thương lượng như một ván bài, cố gắng giữ nét mặt “tỉnh bơ” nhất có thể. Đừng để người bán và nhân viên môi giới biết giới hạn chịu đựng, tình hình tài chính của bạn cững như bạn thích bất động sản đó như thế nào.

Thứ tư, bạn nên tìm hiểu thông tin về bất động sản đang rao bán

Hãy thu thập càng nhiều thông tin về người bán và bất động sản của họ càng tốt. Điều này sẽ giúp bạn hiểu biết về tình hình hiện tại của họ, tạo cơ hội thương lượng với giả rẻ. Một số câu hỏi để lấy thông tin như cần liên quan đến: Mức giá mong muốn của chủ tài sản và giới hạn có thể thỏa thuận được; thông tin về bất động sản; thông tin về chủ sở hữu bất động sản; thông tin về tình trạng pháp lý của bất động sản: có được giao dịch hay không;…

Image

Bạn nên tìm hiểu thật kỹ lưỡng thông tin về bất động sản đang rao bán

Cuối cùng, hay khôn khéo tạo tình huống cả hai cùng thắng

Nghệ thuật trả giá là ở chỗ bạn có thể làm cho đối phương tin rằng họ đã thắng. Điều này có thể đạt được khi bạn đặt ra cho bên bán những thỏa thuận có lợi cho họ. Ví dụ như bên mua muốn thêm 50 triệu so với mức giá đề nghị của bạn, hãy suy tính lại nếu có thể, chấp nhận với điều kiện chia đều khoảng cách hai bên, mỗi bên 25 triệu./

Xem thêm tin liên quan: http://hoaihuong.free.fr/e107_plugins/f ... ?7582.last
Last edited by liaemars on Wed Aug 15, 2018 2:16 pm, edited 1 time in total.

jarrydam

Re: Looking for climbing partners

Post by jarrydam » Tue Jul 10, 2018 5:31 pm

You still looking for a partner??

Post Reply